นายวรวิทย์ วีระเชวงกุล ท่องเที่ยวและกีฬาจังหวัดลำปาง มอบหมายให้ นางสาวณัฐภรณ์ ภิญโญ กลุ่มงานส่งเสริมและพัฒนาด้านการท่องเที่ยว เข้าร่วมทดสอบโปรแกรมการท่องเที่ยวเชิงสร้างสรรค์ (D-HOPE) ชุมชนท่ามะโอ อำเภอเมืองลำปาง ซึ่งจัดขึ้นในระหว่างวันที่ 8 – 10 มกราคม 2567 เพื่อทดสอบโปรแกรมท่องเที่ยวเชิงสร้างสรรค์และพัฒนาศักยภาพของผู้จัดโปรแกรม ผ่านกิจกรรมส่งเสริม การเรียนรู้ที่นักท่องเที่ยวลงมือปฏิบัติเอง (D-HOPE)